ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
www.BenzUnity.com « Knowledge « Q&A ถามตอบปัญหารถ « ช่วยแนะนำซื้อรถ Benz มือสองรุ่นไหนดีครับ
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำซื้อรถ Benz มือสองรุ่นไหนดีครับ  (อ่าน 98361 ครั้ง)
wolfman101
เพื่อนใหม่
*

« เมื่อ: 09 เมษายน 2009, 03:44:10 »

คือเรื่องของเรื่องตอนนี้นี่ผมกำลังมีความจำเป็นที่จะต้องซื้อรถเบ้นซ์มือสองซัก 1 คัน
มีงบประมาณทั้งหมดอยู่ที่ 300,000 - 500,000 บาท งบนี้หมายถึงรวมทุกอย่างทั้งหมดจริง ๆ นะครับ
ไม่ว่าจะเป็นค่าซ่อม ค่าใช้จ่ายอื่น ๆ ทั้งหมดอยู่ในงบนี้หมด ก็เลยอยากจะสอบถามเพื่อน ๆ พี่ ๆ ดังนี้ครับ

ผมอายุ 32 ไม่นิยมแต่งรถให้ลิเก อยากให้เรียบหรูดูดี ดุ ๆ ขรึม ๆ หน่อยเท่านั้นเองครับ
   เพราะผมชอบให้รถดูดุ ๆ เรียบ ๆ ขับในเมืองซะเป็นส่วนใหญ่ ขอเดินสายกลางไม่มาก ไม่น้อยเกินไปครับ
   ผมไม่ขับรถเร็วใจจริง ๆ อยากจะเอาไปติดแก๊ส LPG ซะด้วยซ้ำเพื่อความประหยัด
   ผมเป็นมือใหม่สำหรับ Benz จริง ๆ ไม่มีความรู้อะไรเลยครับสำหรับ Benz
   ช่วยอธิบายให้ผมฟังเหมือนกับผมเป็นเด็ก 4 ขวบเลยได้ไหมครับ?

1.ถ้าอยู่ในงบประมาณนี้มีรถ Benz แบบที่เอามาขับเดิม ๆ รุ่นไหนที่น่าสนใจบ้างครับ?

2.ถ้าอยู่ในงบประมาณ 300,000 - 450,000 หากจะเอามาแล้วติดแก๊ส LPG โดยใช้เครื่องเดิม ๆ
   นี่มีรถ Benz รุ่นไหนที่น่าสนใจบ้างครับ?

3.ถ้าอยู่ในงบประมาณ 300,000 - 400,000 หากจะเอามาเปลี่ยนเครื่องญี่ปุ่น แล้วเอามาติดแก๊ส LPG
   นี่มีรถ Benz รุ่นไหนที่น่าสนใจบ้างครับ?

4.รถ Benz ปีเก่า ๆ ที่เกิน 10 ปีขึ้นไปนี่ยังสามารถจัดไฟแนนซ์ได้หรือเปล่าครับ ในกรณีที่งบมันขาดไปอีก
   แค่นิดหน่อยเนี่ยครับ?

5.ใครพอจะมีเต้นท์ที่ไว้ใจแนะนำให้ได้บ้างไหมครับ?

ขอบคุณทุก ๆ ท่านไว้ล่วงหน้าเลยนะครับ  *bu09*

ปล. ช่วยบอกชื่อรุ่นให้เป็นรหัสที่คนไม่รู้อะไรเลยจริง ๆ พอจะหาข้อมูลได้นะครับ
      ประมาณว่าถ้าเรียกเป็นชื่อเล่นนี่ผมก็ไม่รู้จักน่ะครับ อาทิ โลงจำปา  Eหน้า อะไรประมาณนั้นไม่รู้จะหาข้อมูลยังไงต่อน่ะครับ

ตุ้ย 123
Sr. Member

change agent

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 เมษายน 2009, 09:08:50 »

c class w202
อยู่ในงบแน่นอน
ปั้น-ตัง
1st Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 เมษายน 2009, 09:22:37 »

ทั้งนี้และทั้งนั้น งบอยุ่ในW202 เหมือนที่พี่ตุ้ยบอกไว้นั่นล่ะครับ ส่วนเรื่องติดแก๊สก็สามารถเอาเครื่องเดิมติดได้เช่นกันครับ ส่วนเครื่องญี่ปุ่นไม่แนะนำอ่ะครับ เค้าว่ากันว่าจะเสียรถนะครับ แต่ก็ขึ้นอยุ่ทีความพอใจนั่นล่ะครับ

อ่อนโยนแต่ไม่อ่อนแอ แข็งแรงแต่ไม่แข็งกระด้าง
POP EYE
VIP BenzUnity

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 เมษายน 2009, 10:17:00 »

500,000. คงได้แค่ C 180 W202 (ราคาขาย)
ให้สบายๆ คงต้อง E 220 W124 อยู่ในงบ เหลือแต่งนิดหน่อย
ใจเย็นๆครับ ต้องเผื่อซ่อมซัก3-4หมื่นนะ
wolfman101
เพื่อนใหม่
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 เมษายน 2009, 11:28:43 »

1.แล้วถ้าเทียบระหว่าง C180 W202 กับ E220 W124 นี่อันไหนน่าเล่นกว่ากันครับ?
ตามที่ผมเข้าใจ C180 น่าจะใหม่กว่า E220 ใช่ไหมครับ?

2.ถ้าเทียบเรื่องเรี่ยวแรง กับอัตราการบริโภคน้ำมันนี่ตัวไหนสมเหตุสมผลกว่ากันครับ?
(เช่น 180 อาจจะกินน้ำมันมากกว่าเพราะเครื่องเล็ก แบกน้ำหนักเยอะ อะไรประมาณนั้นน่ะครัีบ)

3.เรื่องของค่าอะไหร่ตัวไหนดูราคาแล้วสมเหตุสมผลกว่ากันครับ?

4.เรื่องของค่าบำรุงรักษาตามระยะทางแล้วตัวไหนถูกกว่าครับ?

5.ถ้าจะเอาไปติดแก๊ส LPG สำหรับเครื่องเดิม ๆ นี่ตัวไหนน่าสนครับ?

6.สุดท้ายก็คือถ้าไม่ได้สนใจในเรื่องของเครื่องเดิม ๆ เพราะจะเอามาวางเครื่องใหม่ตัวไหนน่าเล่น และประหยัดเงินมากกว่ากันครับ?

ถามซะเยอะเชียว หวังว่าคงจะไม่ว่ากันนะครับ เผื่อว่าจะได้เข้าร่วมเป็นสมาชิกด้วยคนน่ะครับ ขอบคุณหลาย ๆ ครับ  *bu23*

Jay!!-3344
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 เมษายน 2009, 12:11:03 »

300 E ครับ ปี 91-92 กำลังดี ราคา ไม่เกิน 350,000 - 400,000

เป็นรถที่ใช้ดีมากครับ อะไหล่หาง่าย ถูก

แถมถ้าติดแก๊สแล้ว ยังวิ่งแรงอยู่เลยครับ

styx

อิ่มแปล้+เมาแอ๋

« ตอบ #6 เมื่อ: 09 เมษายน 2009, 12:11:43 »

ข้อ1 ตอบ C180จิงๆแล้วไม่น่าเล่นนะครับเพราะว่ากล่องecuซ่อมไม่ได้ถ้าจะเล่นCก็เป็นตัว220จะดีกว่าครับ
             แต่ถ้่าพูดถึงความคุ้มค่าและการใช้งานแล้วเป็นE220 W124ดีกว่าครับ

ข้อ2 ตอบ 180จะอืดมากๆครับ(อืดจิงๆ)กินน้ำมันพอๆกันครับแต่ถ้าขับเลียๆก็คงประหยัดกว่าเครื่อง220

ข้อ3 ตอบ อะไหล่w124จะถูกกว่าและพังยากกว่าครับ

ข้อ4 ตอบ w124ถูกกว่าครับ

ข้อ5 ตอบ โดยมากแล้วติดแก๊สจะอืดขึ้นถ้าเอาตัว180ไปติดจะยิ่งพาลกันอืด
             แนะนำถ้าให้ดียังไงติดแก๊สก็ประหยัดอยู่แล้วเอาเป็นเครื่อง280แหล่มสุดๆครับ
             ถ้าให้ใช้งานได้และประหยัดด้วยคงต้องเป็นเครื่อง220ครับ

ข้อ6 ตอบ ไม่แนะนำครับถ้าไม่ใช่เครื่องเดิมแล้วปัญหาจะเยอะครับ เครื่องเบ้นซ์รหัสm111 อึดอย่าง
             เหลือเชื่อนะครับ แต่เราคอยดูแลเปลี่ยนน้ำมันเครื่องตามระยะเช็คน้ำหม้อน้ำเช็คแบตเตอรี่
             รับรองให้ใช้งานหนักแค่ไหนก็ไม่เกเรครับ

ถ้าให้แนะนำผมจะแจงให้ฟังนะครับ

C180 เครื่องเล็กวิ่งอืดแต่ประหยัดราคาอะไหล่ปานกลาง(ไม่น่าเล่นเพราะกล่องซ่อมไม่ได้)

C220 ดีหมดทุกอย่างแต่ราคาอะไหล่ปานกลาง(แพงกว่าE)และเปาะกว่าE w124

E220 ใช้งานดีมากอะไหล่ถูกมาก แต่รูปลักภายนอกเริ่มดูเก่าแล้วถ้ารับได้แนะนำรุ่นนี้ครับ

E280 ใช้งานดีมาก(ถ้าติดแก๊ส)อะไหล่เท่า e220 เครื่องตัวนี้จะขับสนุกกว่ามากๆเลยนะครับ
         แต่ถ้าไม่ติดแก๊สค่าน้ำมันอ่วมแน่ครับ
micky

« ตอบ #7 เมื่อ: 09 เมษายน 2009, 12:19:43 »

*bu13* มีงบประมาณ ขนาดนี้ นะครับ ผมว่า ถ้าไม่ชอบขับรถเร็ว ขับแบบสบาย ๆ ออกต่างจังหวัดบ้างเป็นบางครั้ง  ค่าซ่อมบำรุง ไม่สูงมากนัก ล่ะก็ ผมแนะนำให้เล่นอยู่ 3 ตัว เลือกครับ ระหว่าง W 124 code  C เรียกกันว่า  E หน้า น่าจะเป็น E 220 กับอีกตัวนึง W 201 , 190 E  เครื่อง 1.8 - 2.0  แล้วแต่จะหาได้ กับอีกตัวหนึ่ง ที่อาจจะต้องเพิ่มงบอีกนิดหน่อย ก็คือ W 202 , C 220

*bu13* ผมจั่วหัวเรื่องเอาไว้ 3 ทางเลือก ทีนี้จะมา ไล่เรียงกันทีละตัวละกันครับ เริ่มจาก ตัวแรก

W 124 code C , E 220 เป็นรถรุ่นที่ เรียกว่าสร้างชื่อให้กับเบนซ์ มากที่สุด คนไทยนิยมเรียกกันติดปากว่าเบนซ์ โลงจำปา สำหรับรุ่นนี้มีเครื่องยนต์ให้เลือกหลายตัว แต่ผมจะไม่กล่าวถึง จะกล่าวถึงแต่เฉพาะ รุ่นนี้เท่านั้น เครืองยนต์จะเป็นรหัส  M 111 ซึ่งผมคิดว่ามันเป็นเครื่องที่พอดีแล้วสำหรับ การใช้งานแบบทั่ว ๆ ไป บอดี้ กว้างขวางนั่งสบาย ขับขี่ทางไกล ไปได้โลด ช่วงล่างนุ่มนวลเกาะถนน ทรงตัวดี มาก ๆ ( ผมเองยังชอบเลย ) ค่าซ่อมบำรุง ไม่แพง ครับ แต่อายุรถ ก็ปาเข้า 10 กว่าขวบ เฉียด ๆ 20 ขวบแล้ว อาจจะมีปัญหาเรื่องผุ อยู่บ้างแต่ช่างไทยเราเดี๋ยวนี้ไม่กลัวแล้วสบายมาก กับรูปทรง อาจจะไม่ทันสมัย ตกยุคไปสักหน่อย แต่ก็ไม่ใช่ปัญหาใหญ่   ถ้าใจรักความนุ่มนวลนั่งสบาย

W 201 , 190 E เครื่อง 1.8 - 2.0 สำหรับตัวนี้ คนไทย เรียกกันเล่น ๆ ว่า เบบี้เบนซ์  สมัยก่อนคนที่เล่นตัวนี้ แถวบ้านผม จะถูกแซว หรือค่อนแคะถากถางว่า เบนซ์ เศรษฐีใหม่ รูปทรงอาจจะไม่ทันสมัย เหมือนกันกับ 124 แต่ ราคาค่าตัว ถูกหน่อย สำหรับ รุ่นนี้หาได้อยู่ประมาณ 2 - 3 แสน เครื่องยนต์ เป็นระบบจ่ายน้ำมันแบบ หัวฉีดรุ่นเก่า หรือ เคเจ็ททรอนิค มันรวนเอาเรื่องเหมือนกัน แต่สำหรับคนที่เล่นรุ่นนี้เค้า จะนิยมเอามาเปลี่ยนหัวฉีดพร้อมกับกล่องคอนโทรลระบบจ่ายน้ำมันใหม่ หรือวางเครื่องเจ ถึงจบครับ แต่ที่ผมกล่าวมาเนี่ย ให้คุณเอาไว้เป็นตัวเลือกได้ เพราะกับงบประมาณ ค่าตัวแค่นี้ หาเครื่อง เชียงกง รหัส M 111 ของเบนซ์มาลง ไม่แปลงข้ามพันธ์ ผมว่าจะเวิร์คกว่าครับ มีหลายคนที่นำมาวางใช้งานแล้ว แต่ ราคาค่าเครื่อง 111 ก็เอาเรืองอยู่ ประมาณ ร้อยใบพันบาทไทย คิดบวกลบแล้วยังไงก็ยังไม่เกินกว่างบที่คุณตั้งมาครับ...

W 202 , C 220  สำหรับรุ่นนี้เพื่อน ๆ  ในเวบหลายคนก็ใช้อยู่ รวมทั้งผมด้วย บอกได้เลยว่า เหมาะ กับการใช้งานแบบสบาย ๆ ไม่หวือหวา รูปทรงก็ยังไม่ถึงกับตกยุค การทรงตัวถ้าเปรียบเทียบกับ 124 แล้ว ถึงจะสู้ 124 ไม่ได้แต่ ก็ถือได้ว่าอยู่ในระดับที่ดี กว่ารถญี่ปุ่น รุ่นใหม่ ๆ หลายรุ่นเลยเชียวแหละ  เรืองอะไหล่ ก็ไม่มีปัญหา ราคาไม่สูงมากนัก พอรับได้ รวมทั้ง ระดับการบริโภคน้ำมัน ก็สบาย ๆ เครื่องยนต์รหัส 111 นั้นขึ้นชื่อเรื่อง ความประหยัด ความอึดอยู่แล้ว ทนทานใช้ได้ แต่หารถสวย ๆ จริง ๆ ยากสักหน่อย ต้องเอามาเก็บงานอยู่บ้างพอสมควร แต่ก็ใช้ว่าจะหาไม่ได้ แต่กับงบประมาณที่คุณตั้งมานั้นอาจจะตึง ๆ อยู่สักหน่อย เรื่องไฟแนนท์ สบายครับ รับหมดอยู่แว้ว ราคาค่าตัวมือสองสภาพพอสมควร อยู่ในระดับ 500 ใบพัน ถึง 700 กว่า ๆ ใบพัน ขึ้นไป ขึ้นอยู่กับปีและสภาพของรถครับ

*bu13* สำหรับรถ 3 รุ่นที่ผมกล่าวมานั้น ถ้าเอามาติดแก็ส  LPG ใช้งานก็ประหยัดโลดครับ ทุกวันนี้ผมวิ่งอยู่ที่ กิโลล่ะ บาท ถึง บาทกว่า ๆ เอง สบายครับ ไปไหนไม่ต้องกังวลเรื่องค่าเชื้อเพลิง อีกอย่างที่จะฝากไว้ ถ้าไม่มีความรู้เรื่องรถจริง ๆ แล้วล่ะก็ก่อนเลือกซื้อควร ใจเย็น ๆ หาคนที่มีความรู้เรื่องรถ อาจจะเป็นช่าง หรือ เพื่อนสนิทที่มีความรู้สักหน่อย ไปด้วยช่วยกันดู ยังไงก็ขอให้เจอเนื้อคู่ไว ๆ นะครับ ไม่ต้องรีบ เงินอยู่ในกระเป๋าเรารถสวย ๆ ยังมีอีกมาก แถมบางทีอาจจะมีเพื่อนในเวบเราเนี่ยแหละมีกิเลส อยากเปลี่ยนรถใหม่อัพไปเล่นตัวใหญ่ ๆ แบบนี้จะได้รถที่สภาพดีหน่อย ไม่ต้องเก็บงานเยอะครับ... Wink

ไม่ว่าคุณจะเป็นใครขอเพียงหัวใจรักดาวสามแฉก
wolfman101
เพื่อนใหม่
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 09 เมษายน 2009, 20:03:54 »

โห ขอบคุณพี่ ๆ เพื่อน ๆ ทุก ๆ ท่านมาก ๆ เลยนะครับ
ที่อุตส่าห์สละเวลามาตอบให้แบบว่าหมดเปลือกไม่มีกั๊กกันเลย
ผมประทับใจสังคมที่นี่มาก ๆ ครับ

หลาย ๆ ท่านพิมพ์มาให้อ่านอย่างไม่กลัวเหนื่อย และแฝงไว้ด้วยความห่วงใย+ความจริงใจ
อ่านแล้วผมรับรู้ได้เลยครับ ขอบคุณมาก ๆ ด้วยใจจริงครับ  *bu09*

ตอนนี้ที่บ้านมี Honda Civic โฉมใหม่ปี 2007 รุ่น S at(as) สภาพดีมาก ๆ อยู่ 1 คัน
อาจจะปล่อย ถ้าใครมีที่แนะนำก็บอกหน่อยนะครับ (เผื่อจะได้เอามาสมทบทุนซื้อเบนซ์คันนี้เร็วขึ้น อิ อิ...)

ถ้าใครทราบเต้นท์ หรือรถบ้านที่จะขาย W124 Code C ในราคาสมเหตุสมผลกับคุณภาพของ
ก็รบกวนช่วยบอกต่อให้หน่อยนะครับ ขอบคุณอีกทีครับผม  *bu23*

att

« ตอบ #9 เมื่อ: 14 เมษายน 2009, 23:55:11 »

ดูจากงบที่เตรียมแล้ว อยากให้เก็บเพิ่มอีกสักห้าหมื่นไม่เกินไว้เลยครับ ซื้อมาถ้าจะให้จบไม่จุกจิ๊ก ให้ส่งเข้าอู่เบนซ์นอกแล้วเก็บให้หมดทีเดียวแล้วคุณจะได้สุดยอดรถยนต์เลยทีเดียว รับรองเลยว่าคุณจะชอบมากกว่ารถญี่ปุ่นป้ายแดงเลยครับ ซื้อเบนซ์มือสองโดยเฉพาะ w202, w124 ไม่ต้องรีบ ต้องใจเย็นๆ เอาแบบสภาพตัวถัง เครื่องยนต์ และก็เกียร์ อยู่ในสภาพที่ดีที่สุดเท่าที่จะหาได้ เน้น เท่าที่จะหาได้นะครับ เพราะว่าอายุมันมากแล้วยังไงก็ต้องมีเสื่อมสภาพตามอายุของมันก็อายุมันปาเข้าไปก็สิบกว่าปีแล้วนี่ครับ ถ้าหาตามเต็นโอกาสได้รถดีมีน้อยเนื่องจากเจ้าของเดิมคงรู้ว่ามันถึงเวลาซ่อมใหญ่เลยปล่อย อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ แต่ถ้าโชคดีถ้าได้จากเจ้าของเดิมที่เขาซ่อมบำรุงตลอดมีประวัติการซ่อมบำรุงก็โชคดีไป จะได้เอามาทำต่อไม่มาก

งบคราวๆสำหรับพอได้รถมาใหม่
1. เปลี่ยนถ่ายของเหลวใหม่ทั้งระบบประมาณห้าพัน อันนี้ควรทำเพราะเราไม่รู้ว่าเจ้าของเก่าทำไว้อย่างไงบ้าง
2. เครื่องยนต์และชิ้นส่วนหลักต่างๆ เอาเข้าเช็คเครื่องสตาร์ไปเลยอย่างน้อยก็จะได้เห็นสิ่งผิดปกติที่เราไม่สามารถสัมผัสได้ด้วยตาแล้วก็จัดการเปลี่ยนหรือซ่อมไปเลย อย่าฝืน
3. เปลี่ยนช่วงล่างใหม่เท่าที่จำเป็น
4. ซ่อมเกียร์ถ้าโชคดีไม่ต้องยกทั้งชุด
5. ติดแก๊ส LPG ซะจะได้เหลือเงินหยอดกะปุกมาแต่งรถ

ขอให้เจอเนื้อคู่ รถคู่กายที่ดีนะครับ (แอบเชียร์ W202 C220)
aonw202

« ตอบ #10 เมื่อ: 16 เมษายน 2009, 18:44:24 »

ข้อ1 ตอบ C180จิงๆแล้วไม่น่าเล่นนะครับเพราะว่ากล่องecuซ่อมไม่ได้ถ้าจะเล่นCก็เป็นตัว220จะดีกว่าครับ
             แต่ถ้่าพูดถึงความคุ้มค่าและการใช้งานแล้วเป็นE220 W124ดีกว่าครับ

ข้อ2 ตอบ 180จะอืดมากๆครับ(อืดจิงๆ)กินน้ำมันพอๆกันครับแต่ถ้าขับเลียๆก็คงประหยัดกว่าเครื่อง220

ข้อ3 ตอบ อะไหล่w124จะถูกกว่าและพังยากกว่าครับ

ข้อ4 ตอบ w124ถูกกว่าครับ

ข้อ5 ตอบ โดยมากแล้วติดแก๊สจะอืดขึ้นถ้าเอาตัว180ไปติดจะยิ่งพาลกันอืด
             แนะนำถ้าให้ดียังไงติดแก๊สก็ประหยัดอยู่แล้วเอาเป็นเครื่อง280แหล่มสุดๆครับ
             ถ้าให้ใช้งานได้และประหยัดด้วยคงต้องเป็นเครื่อง220ครับ

ข้อ6 ตอบ ไม่แนะนำครับถ้าไม่ใช่เครื่องเดิมแล้วปัญหาจะเยอะครับ เครื่องเบ้นซ์รหัสm111 อึดอย่าง
             เหลือเชื่อนะครับ แต่เราคอยดูแลเปลี่ยนน้ำมันเครื่องตามระยะเช็คน้ำหม้อน้ำเช็คแบตเตอรี่
             รับรองให้ใช้งานหนักแค่ไหนก็ไม่เกเรครับ

ถ้าให้แนะนำผมจะแจงให้ฟังนะครับ

C180 เครื่องเล็กวิ่งอืดแต่ประหยัดราคาอะไหล่ปานกลาง(ไม่น่าเล่นเพราะกล่องซ่อมไม่ได้)

C220 ดีหมดทุกอย่างแต่ราคาอะไหล่ปานกลาง(แพงกว่าE)และเปาะกว่าE w124

E220 ใช้งานดีมากอะไหล่ถูกมาก แต่รูปลักภายนอกเริ่มดูเก่าแล้วถ้ารับได้แนะนำรุ่นนี้ครับ

E280 ใช้งานดีมาก(ถ้าติดแก๊ส)อะไหล่เท่า e220 เครื่องตัวนี้จะขับสนุกกว่ามากๆเลยนะครับ
         แต่ถ้าไม่ติดแก๊สค่าน้ำมันอ่วมแน่ครับ

จารย์ เม่น เเน่นอนจริงๆ  หิหิ
LEK_W210
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 16 เมษายน 2009, 22:56:39 »

ถ้างบเยอะกว่านี้หน่อย W210 New eye ก้อน่าเล่นนะครับ
att

« ตอบ #12 เมื่อ: 16 เมษายน 2009, 23:09:40 »

ถ้างบเยอะกว่านี้หน่อย W210 New eye ก้อน่าเล่นนะครับ

อันนี้ก็ confirm เหมือนกัน แต่ก็ต้องเพิ่มงบอีกเกือบเท่าตัวเลยนา ถ้าทนออมไหวก็เป็นอีกตัวเลือกที่น่าสนใจมากๆ  *bu90*
man101
เพื่อนใหม่
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 18 เมษายน 2009, 01:52:29 »

ขอเชียร์ W124 ครับ E220 ก้อโอเค หรือขยับไป E280 รับรองไม่ผิดหวัง
AnGel_TonG
เลขา,เหรัญญิก

♥ AnGel_TonG ♥

« ตอบ #14 เมื่อ: 18 เมษายน 2009, 13:00:23 »

เชียร์ w124 ด้วยคนค่ะ...จาได้มีเพื่อนเพิ่มขึ้น...อิอิอิ
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์