ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
www.BenzUnity.com « Knowledge « Q&A ถามตอบปัญหารถ « ขอความรู้หน่อยคับ เกี่ยวกับ Benz 220E พอดีจะซื้อนะครับ
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้หน่อยคับ เกี่ยวกับ Benz 220E พอดีจะซื้อนะครับ  (อ่าน 4095 ครั้ง)
ssupasit
เพื่อนใหม่
*

« เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 17:14:32 »

คือพอดี ตอนนี้เจ้านายจะขาย รถ Benz 220E ปี 93 เกียรธรรมดา เป็นรถสภาพดีครับ ในราคาประมาณ 3 แสนแต่ผมไม่มีความรู้เกี่ยวกัยรถรุ่นนี้
เลยรบกวนช่วยแนะนำหน่อยคับ ว่ารถรุ่นนี้มีปัญหามากไหม แพงไปไหม สมควรที่จะซื้อไหม ขอบคุณล่วงหน้าคับ
van Cools
เพื่อนใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 เมษายน 2009, 13:31:23 »

ผมไม่มีข้อมูลเรื่องราคา รอเพื่อนๆ ท่านอื่นละกันครับ

ข้อสังเกตุครับ
- รถเจ้านายเป็นรถประจำตำแหน่งหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ คุณน่าจะสามารถหาประวัติของรถคันนี้ได้ง่ายครับ ว่า
       1 ซ่อมศุนย์? ถ้าใช่ น่าสนครับ เพราะว่าเราสามารถรู้ประวัติว่าคันนี้ซ๋อมอะไรไปบ้าง เมื่อไหร่ อะไหล่บางตัวเปลี่ยนแล้วใช้ได้อีกนานครับ
       2 ติด gas หรือยัง?
       3 มีเฉี่ยวชนไหม?
       4 แต่งเครื่องยนต์?

ประมาณนี้ครับ ... ถ้ามีข้อมูลมากกว่านี้ รับรอง รอไม่นาน เพื่อนๆ ตอบไวคับ  Grin
ssupasit
เพื่อนใหม่
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 เมษายน 2009, 20:45:27 »

เจ้านายซ่อมศูนย์ตลอดคับ เครื่องเดิมไม่มีแต่งเป็นรถสภาพเดิม ลองขับแล้วคับ เร่ง140 ก.ม./ช.ม. ยังนิ่งอยู่เลย ยังไม่ได้ติดแก๊สคับ
ขอบคุณนะครับที่ช่วยแนะนำ
micky
VIP BenzUnity

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 เมษายน 2009, 21:38:56 »

เจ้านายซ่อมศูนย์ตลอดคับ เครื่องเดิมไม่มีแต่งเป็นรถสภาพเดิม ลองขับแล้วคับ เร่ง140 ก.ม./ช.ม. ยังนิ่งอยู่เลย ยังไม่ได้ติดแก๊สคับ
ขอบคุณนะครับที่ช่วยแนะนำ

*bu13* สำหรับเบนซ์แล้ววิ่ง 140/ชม. นั้นถือว่าสบาย ๆ ครับ ต้องนิ่งอยู่แล้ว ถ้าไม่นิ่งเนี่ยซิน่าคิด  เอาเป็นว่าลองขับดูแล้ว ช่วงล่างไม่มีเสียงดังก๊อกแก๊ก เอี๊ยดอ๊าดให้รำคาญหู รอบเครื่องนิ่ง ไม่สวิงวูบวาบ  แอร์เย็นสบาย ถึงด้านหลัง แม้แต่ช่วงรถติด ๆ แอร์ ก็ยังเย็นฉ่ำดีอยู่ ก็ถือว่าปกติครับ ดูที่เกย์วัดความร้อนของเครื่องยนต์ด้วย ว่าความร้อนเวลารถติด ๆ อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ ถ้าไม่เกิน กว่า 85-90 ก็ถือว่าผ่านครับส่วนเรื่องเฉี่ยวชน นั้น ถือว่าเป็นเรื่องปกติ ธรรมดาของรถมือสอง ถ้าไม่โดนมาแรง ๆ ชนิด เสียศูนย์ ก็ไม่มีปัญหาครับ พอรับได้  ส่วนเรื่องออฟชั่นภายในรถ ถ้ามีเบาะไฟฟ้า ก็ลองทดสอบดูว่าทำงานได้ดีทุกจุดรึป่าว กระจกไฟฟ้าก็เช่นเดียวกัน ลองเปิด-ปิด ดูทั้ง 4 บานต้องไม่มีสะดุด หมอนรองคอด้านหลัง ลองกด ดู ว่าพับลงได้รึป่าว ถ้าได้ ก็โอ.เค. ครับ ถ้ามีม่านไฟฟ้าด้านหลังด้วยก็ลองกดเปิด-ปิดม่านดูด้วย ว่ายังทำงานได้ดีรึป่าว  ถ้าส่วนประกอบที่ผมกล่าวมาเนี่ย ทำงานได้ดี ประกอบกับรถรู้จักเจ้าของรู้ประวัติดี ก็เอาเลย ครับ แล้วก็เตรียมงบเผื่อ ๆ เอาไว้อย่างน้อย ๆ สัก 5 หมื่น เผื่อเก็บงาน ถ้าไม่มีอะไร ก็เอาไว้แต่งรถ แค่นั้นเอง ยังไงก็ของให้มีความสุขกับการขับขี่และเป็นเจ้าของ รถเบนซ์มือสองคันใหม่  ที่คนอย่างเรา ๆ พอมีปัญญาเอื้อมถึงนะครับ... *bu23*

ไม่ว่าคุณจะเป็นใครขอเพียงหัวใจรักดาวสามแฉก
ssupasit
เพื่อนใหม่
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 เมษายน 2009, 10:47:02 »

ขอบคุณมากครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์