ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
www.BenzUnity.com « Others « D.E.T.ที่กินที่เที่ยว « เที่ยวเชียงราย วัดร่องขุ่น ดอยตุง ดอยอินทนนท์
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เที่ยวเชียงราย วัดร่องขุ่น ดอยตุง ดอยอินทนนท์  (อ่าน 1684 ครั้ง)
arirang
Full Member

« เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012, 15:27:34 »

สวัสดีค่ะทุกคน  จิ ได้ไปทำบุญที่ลำพูน และเลยไปเที่ยวเชียงราย นำบุญ และ รูปวิว ดอกไม้ สวย ๆ มาฝาก ทิปนี้ตั้งใจถ่ายรูปเพื่อมาฝากทุกคนเลยนะค่ะ ภาพถ่ายจากกล้องไอโฟนนะ (ย่อขนาดภาพ 600*450 )

บรรยากาศร้านอาหารที่ไปทาน ตรงกลางเป็นโดมสูงเป็นบริเวณตั้งโต๊ะ รอบ ๆ โดมจัดเป็นสวนธรรมชาติสวยงามมาก

ห้องน้ำ

วัดร่องขุ่น ภ่ายภาพได้แต่ภายนอก

ห้องน้ำชั้นล่าง

ดอยตุง แม่ฟ้าหลวง

ยามเช้าดูพระอาทิตย์ขึ้นบนดอยอินทนนท์ เดินทางจากที่พักในเมื่องเชียงใหม่ตีสี่ครึ่ง

กุหลาบพันปี

น้ำพุร้อน

หวังว่าคงชอบนะค่ะ

:20 :66 :20                  

micky
VIP BenzUnity

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2012, 18:32:07 »

Grin  สุดยอดเลยครับพี่ พอดีเพิ่งจะว่างเลยว่าจะเข้ามาลดไฟล์รูปให้พี่ซะหน่อย แต่พี่ลดอัพรูปให้เรียบร้อยเลย...อิอิ  ไปเที่ยวคราวหน้าอย่าลืมถ่ายรูปสวย ๆ มาฝากกันอีกนะครับพี่จิ

ไม่ว่าคุณจะเป็นใครขอเพียงหัวใจรักดาวสามแฉก
arirang
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013, 11:21:11 »

นึกอยู่ว่าใครเอยใจดีจังเลย มาช่วยทำให้  micky นี่เอง จำไม่ได้ว่าขนาดภาพที่เหมาะสมเท่าไร พอรู้ก็ทำได้เลย ไว้มีโอกาสก็จะถ่ายรูปมาฝากอีกนะ

:20 :bu09 :20
jajaon
เพื่อนใหม่
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 กันยายน 2013, 21:25:57 »

เคยไปวัดร่องขุ่นแบบผ่านๆมา อลังการงานสร้างมาก
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆนะคะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์