ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำแอร์  (อ่าน 2187 ครั้ง)
chankokoro
เพื่อนใหม่
*

« เมื่อ: 30 สิงหาคม 2008, 15:05:41 »

ผมจะทำระบบแอร์ครับ

เพื่อนๆ ไปใช้บริการอู่ไหนกันบ้างครับ

ช่วยแนะนำหน่อย ผมอยู่แถวพระราม2 c220 w202

ขอบคุณครับ
att
VIP BenzUnity

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2008, 22:27:06 »

อาการเป็นอย่างไงหรอครับถึงจะต้องทำระบบแอร์ ผมเคยปรึกษาเกี่ยวกับระบบแอร์กับช่างอู๊ดสายไหมครับ ให้ข้อมูลดีมีเหตุผล
chankokoro
เพื่อนใหม่
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 01 กันยายน 2008, 12:41:41 »

ก่อนหน้านี้ได้ตัด ระบบ บางส่วนออกไป อุดheater

คือ อยากทำให้ระบบ กลับมาเป็นอย่างเดิม

เพราะว่า ตอนกลางคืน มันเย็น มากๆๆๆๆๆๆ หนาวจับใจ

ตอนนั้นไม่รู้ ช่างบอกว่าอุดไปดีก่า เพราะเมืองไทย มีอากาศร้อน กับร้อนมาก

เรื่องก็เป็นอย่างงี้แหละ

*20* *20* *20* *20*
JoioEoW
.
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 01 กันยายน 2008, 13:10:24 »

ลองโทรหาพี่สิทธได้เลยครับ   081 2554818 ครับ *bu01*

micky

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 กันยายน 2008, 15:57:52 »

ก่อนหน้านี้ได้ตัด ระบบ บางส่วนออกไป อุดheater

คือ อยากทำให้ระบบ กลับมาเป็นอย่างเดิม

เพราะว่า ตอนกลางคืน มันเย็น มากๆๆๆๆๆๆ หนาวจับใจ

ตอนนั้นไม่รู้ ช่างบอกว่าอุดไปดีก่า เพราะเมืองไทย มีอากาศร้อน กับร้อนมาก

เรื่องก็เป็นอย่างงี้แหละ

*20* *20* *20* *20*

*bu01* โดยปกติแล้วระบบแอร์ของรถเบนซ์ นั้นไม่ควรไปดัดแปลง เค้าทำระบบมาเพื่อปรับความสมดุลย์ ให้อากาศสัมพันธ์กันระหว่างภายในกับภายนอกรถครับ ส่วนมากแล้วช่างไทยเราที่ไม่ค่อยจะเข้าใจในระบบของแอร์ของเบนซ์จะอุดฮีตเตอร์ ลูกเดียวอย่างงี้เค้าเรียกว่าตัดปัญหาครับ...แอร์เบนซ์นั้นมันมีหลากหลายสาเหตุครับ อาจจะเป็นวาวล์ลมแอร์รั่ว ก็ได้ครับน้ำยาแอร์ ความดันน้อยเกินไปก็เป็นไปได้ครับ...จะสังเกตุง่าย ๆ เลยว่าถ้าระบบรถของเรายังดีอยู่ ส่วนใหญ่แล้วจะไม่เกิดฝ้าที่หน้ารถ ไม่ว่าจะอยู่ในสภาวะใด ๆ ก็ตามที
 *bu01* เอาเป็นว่าผมว่าคุณลอง ๆ เข้าไปปรึกษาตาสิทธิดูหน่อยก็ดีเหมือนกันนะครับเผื่อแกจะให้คำแนะนำอะไรดี ๆ แก่คุณได้นะครับ...

ไม่ว่าคุณจะเป็นใครขอเพียงหัวใจรักดาวสามแฉก
chankokoro
เพื่อนใหม่
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 03 กันยายน 2008, 00:18:18 »

thank youuuuuu หลายๆๆๆๆๆๆๆ

ขอบคุณทุกๆ คนมากๆ เลย คร๊าบ
@King ออตโต้@
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 กันยายน 2008, 10:43:48 »

ผมเพิ่งไปทำมาคับ รุ่นเดียวกับคุณเนี่ย หมดไปห้าพัน เปลี่ยนไดเออร์ เปลี่ยนแผง เปลี่ยนวาล์วใหม่ เพราะของเก่ามันตัน ทีนี้ เย็นเจี๊ยบบบบบบบบบบบบ ฉ่ำเลยครับ ทำที่ร้านตรงแจ้งวัฒนะอ่ะคับ ของเดิมมะไหว ขับเบนซ์ เหงื่อแตก 55555+ หมดลุกซ์ ๆ

งานอดิเรก ตบเด็ก เตะหมา ด่าคนแก่ รังแกคนท้อง
        มาดแมนจิงจ๊งงง ช้านน คริๆๆๆ
aonw202

« ตอบ #7 เมื่อ: 04 กันยายน 2008, 12:36:53 »

เหงื่อเเตกมากๆ  อุดฮีตเตอร์ไปเลยลุกพี่
chankokoro
เพื่อนใหม่
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 09 กันยายน 2008, 11:22:03 »

ผมได้ซื้อ อุปกรณ์ เกี่ยวกับแอร์ที่มันหายไป มาครบแล้ว คร๊าบบบบบบ

ถ้าติดเสร็จ จะมาบอกว่าเป็นยังไง

(ตอนนี้เซ๊งมาก ฝกตกบ่อย เปิดแอร์ หนาว โ ค ต ร แล้วฝ้าก็ขึ้นกระจกทั้งคันเลย ขับลำบากมาก จะปิดแอร์ก็ไม่มีอากาศ เปิดเบอร์ 1 ก็หนาว)

ขอบคุณครับ
micky

« ตอบ #9 เมื่อ: 11 กันยายน 2008, 07:53:58 »

เหงื่อเเตกมากๆ  อุดฮีตเตอร์ไปเลยลุกพี่

*bu01* ไอ้ที่ว่าเหงื่อแตกน่ะเอ็งเข้าไปทำอะไรในรถวะ อ้น สงสัยว่ะ หุหุหุ *bu01*

ไม่ว่าคุณจะเป็นใครขอเพียงหัวใจรักดาวสามแฉก
aonw202

« ตอบ #10 เมื่อ: 11 กันยายน 2008, 10:41:00 »

หิหิ...พี่มงคลก้อคิด...เเหมมมมมมมม   หาของบางอย่างครับพี่  อิอิ
chankokoro
เพื่อนใหม่
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 16 กันยายน 2008, 22:54:49 »

เพื่อนๆ รู้ไหมว่า

1. ปั่มฮีตเตอร์ ราคาเท่าไหร
2. ดูโอ วาล์ว ราคาเท่าไหร

ราคาในศูนย์ กับ ซื้อที่วัดโสม

ขอบคุณครับ
micky

« ตอบ #12 เมื่อ: 16 กันยายน 2008, 23:34:57 »

*bu13* ดูโอ วาวล์ รู้สึกเท่าที่จำได้ตัวนึงหลายพันอยู่เหมือนกันนะครับ แต่สามารถซ่อมได้ครับถ้าของเก่ายังอยู่ ถอดออกมาเปลี่ยนโอริงข้างใน ก็ใช้ได้เหมือนเดิมครับ ส่วนเรื่องอะไหล่ ผมแนะนำ ให้หาตามร้านอะไหล่จะถูกว่าศูนย์บริการครับ ลอง ๆ หาดูแถว ๆ วัดโสมน่าจะมีนะครับ ส่วนราคานั้นถูกว่าแน่นอน รึไม่อีกตัวเลือกนึงก็ หาตามเชียงกง ของมือสองสภาพสวย ๆ ก็เยอะครับ...พวกตู้คอลย์เย็น พวกนี้น่าจะหาได้ราคาถูกว่านะครับ...

chankokoro
เพื่อนใหม่
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 17 กันยายน 2008, 11:47:56 »

ดูโอ วาล์ว ยังอยู่ แต่ ปั้มฮีตเตอร์ ไม่อยู่แล้ว

ที่บอกว่า ดูโอวาล์วซ่อมได้ ทำที่ไหนครับ

อยากได้แถวพระราม 2 อะ มีป่าว

ขอบคุณครับ
micky

« ตอบ #14 เมื่อ: 18 กันยายน 2008, 07:30:37 »

*bu13* ถ้างั้นผมแนะนำให้หาตามเชียงกงดีกว่าครับ ราคาไม่สูงสภาพของก็โอ.เค. ใช้ได้ครับ ลองไปเดิน ๆ ดูแถวเชียงกงบางนาประมาณ กม. 12 เข้าซอยไปหน่อยประมาณ 100 เมตร อยู่ทางซ้ายมือชื่อร้านเด็กสมบูรณ์  จะขายแต่อะไหล่รถยุโรปล้วน ๆ เลยครับ คิดว่าน่าจะมีนะครับ แล้วด้านในก็ยังมีอีกหลายต่อหลายร้านครับ ลองเลือกเดินดูได้เลย แต่แนะนำให้จอดรถเอาไว้ฝั่งตรงกันข้ามบริเวณโลตัส แล้วเดินข้ามสะพานลอยเอาดีกว่าเพราะว่าภายในนั้นหาที่จอดรถยากมากครับ...ส่วนเรื่องร้านซ่อมแอร์ ที่อื่น ๆ แถว พระราม 2 นี่ผมเองก็ไม่เคยไปทำครับ ไม่ทราบเหมือนกันว่าเป็นยังไง แต่เท่าที่สมาชิกหลาย ๆ ท่านไปทำมา ช่างอู๊ด สายไหม นี่เค้าว่าเวอร์สุดแล้วครับ ซ่อมจบครับ... *bu01* ส่วนเรื่องการซ่อมดูโอวาวล์ เดี๋ยวผมขอติดเอาไว้ก่อนนะครับจะหารูปการถอดออกมาซ่อมพร้อมกับคำบรรยายเอามาให้เอาไว้เป็นไกด์นำทาง ถอดออกมาทำเองได้เลยครับ... *bu01*

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์